Lilo awọn Chelates ninu Mimọ Ile-iṣẹ
Àwọn ohun èlò ìwẹ̀mọ́ ní oríṣiríṣi ọ̀nà tí a lè gbà ṣe ìwẹ̀mọ́ ilé iṣẹ́ nítorí agbára wọn láti mú àwọn ohun ìbàjẹ́ kúrò ní ọ̀nà tó dára, láti dènà ìṣẹ̀dá ìwọ̀n àti láti mú kí ìwẹ̀mọ́ dára síi. Àwọn wọ̀nyí ni àwọn ohun èlò tí a sábà máa ń lò fún ìwẹ̀mọ́ ilé iṣẹ́:
Yíyọ àwọn ohun tí a fi scale àti mineral pamọ́ kúrò: Àwọn ohun tí a fi chelating ṣe ni a ń lò láti mú àwọn ohun tí a fi scale àti mineral pamọ́ kúrò nínú àwọn ohun èlò àti ojú ilẹ̀ ilé iṣẹ́. Àwọn ohun tí a fi chelating ṣe lè mú àwọn ion irin tí ó ń ṣe àfikún sí ìṣẹ̀dá scale jáde, bíi calcium, magnesium àti iron ions. Nípa chelating àwọn ions wọ̀nyí, a lè dènà ìṣẹ̀dá scale àti pé a lè mú àwọn ohun tí a fi scale sílẹ̀ tí ó wà tẹ́lẹ̀ kúrò ní ọ̀nà tí ó tọ́ nígbà tí a bá ń fọ nǹkan mọ́.
Ìmọ́tótó Irin: Àwọn ohun èlò ìwẹ̀mọ́ ni a ń lò fún mímú àti mímú àwọn ojú irin kúrò. Wọ́n ń yọ́ àwọn ohun èlò ìwẹ̀mọ́ irin, ipata àti àwọn ohun èlò ìbàjẹ́ irin mìíràn kúrò, wọ́n sì ń mú wọn kúrò. Àwọn ohun èlò ìwẹ̀mọ́ máa ń so mọ́ àwọn ion irin, èyí sì ń mú kí wọ́n lè yọ́, ó sì ń mú kí wọ́n lè yọ wọ́n kúrò nígbà tí a bá ń fọ wọ́n mọ́. Èyí wúlò gan-an fún mímú àwọn ẹ̀yà irin, àwọn páìpù, àwọn ohun èlò ìwẹ̀mọ́, àwọn ohun èlò ìyípadà ooru àti àwọn ohun èlò ilé-iṣẹ́ míràn mọ́.
Ìtọ́jú Omi Ẹ̀gbin Ilé-iṣẹ́: A máa ń lo àwọn ohun èlò ìtọ́jú omi ẹ̀gbin láti ṣàkóso àwọn ion irin àti láti mú kí iṣẹ́ ìyọkúrò irin sunwọ̀n síi. Àwọn ohun èlò ìtọ́jú omi ẹ̀gbin lè ṣẹ̀dá àwọn ohun èlò ìdúróṣinṣin pẹ̀lú àwọn ion irin tí ó wà nínú omi ẹ̀gbin ilé-iṣẹ́, èyí tí ó ń ran lọ́wọ́ nínú òjò tàbí ìyọ́. Èyí ń ran lọ́wọ́ láti yọ àwọn irin líle àti àwọn ohun èlò irin mìíràn kúrò nínú omi ẹ̀gbin, èyí tí ó ń rí i dájú pé ó tẹ̀lé àwọn ìlànà àyíká.
Àwọn ohun ìfọṣọ àti ohun ìfọmọ́ ilé-iṣẹ́: Àwọn ohun ìfọṣọ àti ohun ìfọmọ́ ilé-iṣẹ́ ni a ń lò láti ṣe àwọn ohun ìfọṣọ àti ohun ìfọmọ́ ilé-iṣẹ́ láti mú kí iṣẹ́ wọn sunwọ̀n síi. Wọ́n ń mú kí àwọn àbàwọ́n líle, ẹrẹ̀ àti èérí kúrò láti oríṣiríṣi ojú ilẹ̀ pọ̀ sí i. Àwọn ohun ìfọṣọ àti ohun ìfọmọ́ máa ń mú kí àwọn ion irin nínú àwọn ohun ìdọ̀tí pọ̀ sí i, èyí tí ó ń mú kí ìwẹ̀nùmọ́ túbọ̀ dára sí i àti àbájáde gbogbogbòò tí ó dára sí i.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-25-2025